ਓਂਟਾਰੀਓ (ਕੈਨੈਡਾ) ਦੀਆਂ ਸੂਬਾਈ ਚੋਣਾਂ ਵਿਚ ਲਿਬਰਲ ਪਾਰਟੀ ਨੂੰ 53 ਸੀਟਾਂ ਸੀਟਾਂ ਮਿਲੀਆਂ- ਇਕ ਸੀਟ ਕਾਰਨ ਬਹੁਮਤ ਨਾ ਲੈ ਸਕੀ

ਓਂਟਾਰੀਓ (ਕੈਨੈਡਾ) ਦੀਆਂ ਸੂਬਾਈ ਚੋਣਾਂ ਵਿਚ ਲਿਬਰਲ ਪਾਰਟੀ ਫਿਰ ਬਾਜ਼ੀ ਮਾਰ ਗਈ ਪਰ ਇਕ ਸੀਟ ਖੁਣੋਂ ਬਹੁਮਤ ਨਾ ਲੈ ਸਕੀ। ਇਕ ਨੂੰ ਛੱਡ ਕੇ ਤਿੰਨ ਪੁਰਾਣੇ ਪੰਜਾਬੀ ਐਮਪੀ ਵੀ ਆਪਣੀਆਂ ਸੀਟਾਂ ਬਚਾਉਣ ‘ਚ ਕਾਮਯਾਬ ਰਹੇ। ਲਿਬਰਲ ਪਾਰਟੀ ਨੂੰ ਇਸ ਵਾਰ 53 ਸੀਟਾਂ ਮਿਲੀਆਂ ਜਦ ਕਿ ਸੰਪੂਰਨ ਬਹੁਮਤ ਲਈ 54 ਸੀਟਾਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ ਸਨ। ਕੁਲ 107 ਸੀਟਾਂ ਲਈ ਹੋਈ ਚੋਣ ਵਿਚ ਕੰਜ਼ਰਵੇਟਿਵ 37 ਅਤੇ ਐਨਡੀਪੀ ਦੇ ਹੱਥ 17 ਸੀਟਾਂ ਲੱਗੀਆਂ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਕੰਜ਼ਰਵੇਟਿਵ ਤੇ ਐਨਡੀਪੀ ਲਿਬਰਲਾਂ ਦੀ ਪਿੱਠ ਨਾ ਲਵਾ ਸਕੇ ਪਰ ਪਿਛਲੀ ਵਾਰ ਨਾਲੋਂ ਚੰਗੀ ਕਾਰਗੁਜ਼ਾਰੀ ਰਹੀ। ਉਹ ਕੁਝ ਸੀਟਾਂ ਤੋੜਣ ਵਿਚ ਸਫ਼ਲ ਹੋਏ ਹਨ । ਪਿਛਲੀ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ’ਚ’ ਲਿਬਰਲਾਂ ਕੋਲ 70,ਕੰਜ਼ਰਵੇਟਿਵਾਂ ਕੋਲ 27 ਤੇ ਐਨਡੀਪੀ ਕੋਲ 10 ਸੀਟਾਂ ਸਨ।

40ਵੀਂ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਲਈ ਹੋਈਆਂ ਚੋਣਾਂ ਵਿਚ 20 ਤੋਂ ਵੱਧ ਖੜ੍ਹੇ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ‘’ਚੋਂ ਅੱਧੀ ਦਰਜਨ ਹੀ ਨਿੱਤਰੇ ਹਨ । ਐਨਡੀਪੀ ਦੇ ਜਗਮੀਤ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਲਿਬਰਲਾਂ ਦੀ ਦੀਪਿਕਾ ਦਮਰੇਲਾ ਨੇ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਖਾਤੇ ਖੋਲ੍ਹੇ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਲਿਬਰਲਾਂ ਦੇ ਹਰਿੰਦਰ ਤੱਖਰ, ਵਿੱਕ ਢਿੱਲੋਂ ਅਤੇ ਬੀਬਾ ਅੰਮ੍ਰਿਤ ਮਾਂਗਟ ਨੇ ਆਪੋ ਆਪਣੇ ਹਲਕਿਆਂ ‘’ਚ ਜਿੱਤ ਦਰਜ ਕੀਤੀ।

ਡਾ.ਕੁਲਦੀਪ ਕੁਲਾਰ (ਲਿਬਰਲ) ਆਪਣੀ ਸੀਟ ਨਾ ਬਚਾ ਸਕੇ ਅਤੇ ਉਹ ਐਨਡੀਪੀ ਦੇ ਜਗਮੀਤ ਸਿੰਘ ਤੋਂ ਹਾਰ ਗਏ। ਜਗਮੀਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦਿਲਚਸਪ ਮੁਕਾਬਲੇ ‘ਚ ਡਾ. ਕੁਲਾਰ ਅਤੇ ਟੋਰੀ ਸੰਜੀਵ ਮੈਂਗੀ ਨੂੰ ਹਰਾਇਆ। 32 ਸਾਲਾ ਪੇਸ਼ੇਵਰ ਵਕੀਲ ਜਗਮੀਤ ਨੂੰ 16,318, ਡਾ.ਕੁਲਾਰ ਨੂੰ 14,138 ਤੇ ਮੈਂਗੀ ਨੂੰ 9,775 ਵੋਟਾਂ ਪਈਆਂ। ਜਗਮੀਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਪਿਛਲੀ ਵਾਰ ਐਮਪੀ ਦੀ ਚੋਣ ਵੀ ਲੜੀ ਸੀ ਪਰ ਟੋਰੀਆਂ ਦੇ ਬੱਲ ਗੋਸਲ ਤੋਂ ਸਿਰਫ 538 ਵੋਟਾਂ ਨਾਲ ਪਛੜ ਗਿਆ ਸੀ। ਅੰਮ੍ਰਿਤ ਮਾਂਗਟ ਨੇ 15,579 ਵੋਟਾਂ ਨਾਲ ਟੋਰੀ ਅਮਰਜੀਤ ਗਿੱਲ ਤੇ ਐਨਡੀਪੀ ਦੇ ਕਰਨਜੀਤ ਪੰਧੇਰ ਨੂੰ ਹਰਾ ਕੇ ਦੂਜੀ ਵਾਰ ਜਿੱਤ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀ। ਵਿੱਕ ਢਿੱਲੋਂ 43 ਫੀਸਦੀ, ਹਰਿੰਦਰ ਤੱਖਰ 45, ਤੇ ਡਾ.ਸ਼ਫੀਕ ਕਾਦਰੀ 48.6 ਫੀਸਦ ਵੋਟਾਂ ਨਾਲ ਤੀਜੀ ਵਾਰ ਚੁਣੇ ਗਏ। ਬਾਕੀ ਹਲਕਿਆਂ ਵਿਚ, ਟੋਰੀਆਂ ਦੇ ਬੀਬਾ ਪੈਮ ਹੁੰਦਲ, ਵਿੱਕ ਗੁਪਤਾ, ਕਰਮ ਸਿੰਘ , ਰੀਟਾ ਜੇਠੀ,,ਐਨਡੀਪੀ ਦੇ ਦਲਬੀਰ ਕਥੂਰੀਆ,ਅੰਜੂ ਸਿੱਕਾ, ਕਰਨਜੀਤ ਪੰਧੇਰ,ਵਰਿੰਦ ਸ਼ਰਮਾ ਨੂੰ ਹਾਰ ਝੱਲਣੀ ਪਈ। ਬਰੈਂਪਟਨ ਸਪਰਿੰਗਡੇਲ ਹਲਕੇ ਤੋਂ ਟੋਰੀ ਉਮੀਦਵਾਰ ਪੈਮ ਹੁੰਦਲ ਬਾਵਜੂਦ ਕੌਂਸਲਰ ਵਿੱਕੀ ਢਿੱਲੋਂ ਦੀ ਹਮਾਇਤ ਦੇ, ਗੋਰੀ ਲਿੰਡਾ ਜੈਫਰੀ ਤੋਂ 3 ਹਜ਼ਾਰ ਵੋਟਾਂ ਪਿੱਛੇ ਰਹਿ ਗਈ । ਵਰਣਨਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਪੈਮ ਹੁੰਦਲ ਤੇ ਕਰਨਜੀਤ ਪੰਧੇਰ ਦੀ ਇਹ ਦੂਜੀ ਹਾਰ ਹੈ। ਪੈਮ ਪਿਛਲੀ ਵਾਰ ਡਾ. ਕੁਲਾਰ ਤੋਂ ਅਤੇ ਪੰਧੇਰ, ਬੀਬਾ ਅੰਮ੍ਰਿਤ ਮਾਂਗਟ ਤੋਂ ਹਾਰ ਗਏ ਸਨ।

2 Responses to “ਓਂਟਾਰੀਓ (ਕੈਨੈਡਾ) ਦੀਆਂ ਸੂਬਾਈ ਚੋਣਾਂ ਵਿਚ ਲਿਬਰਲ ਪਾਰਟੀ ਨੂੰ 53 ਸੀਟਾਂ ਸੀਟਾਂ ਮਿਲੀਆਂ- ਇਕ ਸੀਟ ਕਾਰਨ ਬਹੁਮਤ ਨਾ ਲੈ ਸਕੀ”

  1. EDGAR says:


    MedicamentSpot.com. Canadian Health&Care.Special Internet Prices.Best quality drugs.No prescription online pharmacy. No prescription pills. Order drugs online

    Buy:Synthroid.Zovirax.Valtrex.Prednisolone.Human Growth Hormone.Petcam (Metacam) Oral Suspension.Nexium.Lumigan.Zyban.Mega Hoodia.100% Pure Okinawan Coral Calcium.Actos.Arimidex.Prevacid.Retin-A.Accutane….

Leave a Reply